![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1870-scaled.jpg)
คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยฝ่ายพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ร่วมต้อนรับนายกเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น ในโอกาสตรวจเยี่ยมและติดตามนักศึกษาในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2567 ณ ห้องประชุม 2204 โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.อัมพรพรรณ ธีรานุตร คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหาร รองศาสตราจารย์ ดร.สมรภพ บรรหารักษ์ รองคณบดีฝ่ายวิจัย นวัตกรรม และการต่างประเทศ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิตยา พันธ์งาม ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายเทคโนโลยีและประกันคุณภาพการศึกษา อาจารย์ ดร.อรุณณี ใจเที่ยง ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ นางอภิชญา สมหาญ หัวหน้างานบริการการศึกษาและพัฒนานักศึกษา
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/DSC_9712-1024x681.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/DSC_9709-1024x681.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1854-1024x683.jpg)
และนักศึกษา จำนวน 14 ราย ประกอบด้วย นักศึกษาคณะพยาบาลศาสตร์ จำนวน 6 ราย นักศึกษาคณะศึกษาศาสตร์ จำนวน 4 ราย นักศึกษาคณะนิติศาสตร์ จำนวน 1 ราย และ นักศึกษาคณะเกษตรศาสตร์ จำนวน 3 ราย ให้การต้อนรับ คุณกรรณิกา กองฉลาด นายกเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น คุณขนิษฐา พินิตพานิชย์ คุณนวลนฤมล พิรุนสาร รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น และ คณะกรรมการเหล่ากาชาด จังหวัดขอนแก่น ในโอกาสเข้ารับการตรวจเยี่ยมและติดตามนักศึกษาในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปีการศึกษา 2566 และได้มอบเงินทุนการศึกษาให้แก่นักศึกษา รายละ 3,000 บาท
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1835-scaled.jpg)
ในโอกาสนี้ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่น พร้อมด้วยคณะกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดขอนแก่นร่วมอวยพรและให้กำลังใจนักศึกษาในการศึกษาในมหาวิทยาลัยขอนแก่น ตลอดจนการเข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เพื่อให้ก้าวไปสู่การสำเร็จการศึกษา มีอาชีพที่ดีต่อไป
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1893-scaled.jpg)