![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/409120521_371638532103815_4061172087423795909_n.jpg)
เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2566 เวลา 8.30 – 12.00 น.
คณะพยาบาลศาสตร์ โดยศูนย์ความเป็นเลิศในการพัฒนาเด็กปฐมวัย เปิดบ้านต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงเรียนสองภาษา สกลนคร นำโดย ผศ.แก้วกาญจน์ เสือรัมย์ ผู้อำนวยการศูนย์ความเป็นเลิศในการพัฒนาเด็กปฐมวัย นางสาวนภัทร นามสีฐาน รักษาการตำแหน่งหัวหน้างานกิจการพิเศษ พร้อมด้วยบุคลากรของศูนย์ฯ ให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสถาบันดังกล่าว จำนวน 5 ท่าน นำโดย นางสาววชิรญาณ์ สิทธิเดชไพศาล นางสาวมลฤดี โคตรวิชา นางสาวณัฐกานต์ เอี่ยมทรัพย์ นางสาวฉัตรมณี ฐานทองดี และนางสาวสุวนันท์ ไขไพวัน ซึ่งได้ศึกษาดูงานเกี่ยวกับการจัดกิจกรรมดูแลเด็กปฐมวัยของศูนย์ฯ รวมถึงมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การให้บริการดูแลเด็กปฐมวัย เพื่อนำความรู้มาปรับและพัฒนากระบวนการทำงานให้เกิดประโยชน์ต่อการพัฒนาโรงเรียนสองภาษาสกลนครต่อไป
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408290008_371638708770464_4472736232221277744_n-1024x631.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408396309_371638465437155_4865500674107859355_n-1024x595.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408559704_371638672103801_9204641617139245736_n-1024x600.jpg)
จำนวนผู้เข้าชม 2