![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408525976_371635742104094_5110071286573008563_n.jpg)
เมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดย รองศาสตราจารย์ ดร.ชัจคเณค์ แพรขาว รองคณบดีฝ่ายบริหารและยุทธศาสตร์ ผู้อำนวยการกองบริหารงานคณะฯ พร้อมด้วยบุคลากรเป็นผู้แทนของคณะฯ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะสาธารณสุขศาสตร์ ประจำปี 2566 โดยในปีนี้ได้ร่วมทำบุญตักบาตรพระราชวชิรธรรมาจารย์ (พระอาจารย์สุธรรม สุธัมโม) และ จากวัดป่าบ้านตาด (วัดเกษรศีลคุณ) หลวงตามหาบัว จังหวัดอุดรธานี คณะสงฆ์ รวม 9 รูป เพื่อเสริมความเป็นศิริมงคล และความร่มเย็นเป็นสุขของครอบครัวสืบไป
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408424132_371635908770744_6983270046867561335_n-1024x682.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408447229_371635712104097_7613197502452279908_n-1024x682.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408432481_371635595437442_6814590719581269019_n-1024x768.jpg)
![](http://fon.kku.ac.th/thai/2022/wp-content/uploads/2024/01/408453851_371635845437417_8955205706392319402_n-1024x682.jpg)
จำนวนผู้เข้าชม 3